User Tag List

Hiển thị kết quả từ 41 đến 60

Threaded View

Thuộc cung
    Nhân mã (23/11 – 21/12)
    Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    22 bài viết
    Game đang chơi
    Tất Cả
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Cảm Ơn : 0
    Đã được cám ơn 1 lần

Tổng hợp 1 số vấn đề chung thường gặp khi chơi Avatar Star VN và cách khắc phục!!

Chào mọi người,

Hôm nay mình lập topic này để tổng hợp lại 1 số vấn đề thường hay gặp khi chơi AS của VN.
    Mình đã từng chơi AS của SEA và của VN nên các vấn đề mà các bạn thường hay nêu cũng như lập topic mới mình có nghiên cứu quá.
    Hi vọng 1 số kinh nghiệm sau đây khắc phục được giúp các bạn 1 phần nào.

A. Đối với các bạn bị mouse lag (xoay chuột bị giật)
    1. Vào thư mục chứa Avatar Star tìm 2 file: AvatarStar.exe và client.exe.
    2. Vào phần Properties của từng file này, chọn tab Compatibility. Stick vào phần Disable DPI scaling.
    3. Đối với những máy xài driver VGA là ATI vào Task Manager > Proccess > Tìm Process tên HydraDM > Click phải End Proccess.
    4. Đối với những máy xài Driver nVidia nên disable card onboard, đừng để chế độ tự nhận VGA card. Có thể thực hiện bằng cách như sau: Vào My Computer > Click phải Properties > Hardware > Devices Manager. Trong Devices Manager tìm phần Display Adapter và Disable Intel Graphic (tất nhiên là chỉ dành cho máy có VGA rời).

B. Đối với 1 số lỗi khác như lag, giật, cấu hình máy yếu.
    1. Cài client của Avatar SEA:
    2. Vào thư mục Avatar Star của VN. Copy toàn bộ phần thư mục avital và chép đè vào thư mục avtial của client SEA. Sau đó xóa file gamepplac.dat trong thư mục avital.
    3. Trong thư mục chính của SEA ngay bên ngoài có file gamepplac.dat, các bạn chép file đó vào lại thư mục avital.
    4. Chép các files config của server VN qua, bao gồm: launch.ini, AvatarStar_vi_vn.pde, AvatarStar.ini
    5. Trên những máy có VGA yếu vui lòng chỉnh cấu hình VGA bên ngoài xuống mức thấp nhất có thể.
    -Đối với ATI: Chỉnh hết tất cả vào High Performance. Antialias = Application Managed.
    -Đối với nVidia: cái này tự mò thôi mình chưa xài của nVidia.

@ bạn mod Pisces: mình không thích cách trả lời của bạn đối với những bạn bị lỗi máy cấu hình thấp. Thực chất máy mình cấu hình khá thấp (CoreI3, 4GM RAM, VGA ATI HD 5470 thôi!), không hề cao nhưng các game nặng như AION (Cry Engine), LineAge (Unreal Engine), Firefall, Thunder War hay Tera mình chơi còn được. Game này cấu hình không nặng bằng chúng nó đâu!

Mod nào vui lòng stick topic này lên hi vọng giúp được phần nào cho các bạn khác.
    Hiệu chỉnh lần cuối bởi ☆ G.A.G ツ: ngày 30-12-2013 lúc 11:21:33 AM.

Thông tin chủ đề