Bạn phải đăng nhập vào diễn đàn Game GATE mới xem được thông báo này!

Gate Forum

Diễn đàn Game GATE Nơi kết nối mọi game thủ.

Thông Báo Chung

User Tag List

Trang 1/2 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 đến 20
    Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    252 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.

DW nên mặc set gì sv non - rs

Các bạn ơi dw nên mặc set gì sv non rs đây
    ANB pk Heras
    Isis PK anb
    ANB + Legen exl
    Mong các bạn cho ý kiến tham khảo

Thuộc cung
    Nhân mã (23/11 – 21/12)
    Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    172 bài viết
    Game đang chơi
    Tất Cả
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 1 lần
    ANB là lựa chọn số 1 rồi còn phụ kiện thì tuỳ thuộc mục đích của bạn nữa. Mình thấy nên dùng ANB+ PK Nec ngon hơn PK Heras

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    2,529 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 5 lần.
    Mình không phủ nhận sét ANB là ngon nhất nhưng đã ai nghĩ đến DW cầm GQV+KBD mặc isis+pk ANB có luck chưa. Build điểm chuẩn 1 cái là pk nhau khác lắm đấy. Mà DW cắm mặt vào train thì tốt nhất như bạn Rabbit kia kìa. ANB pk Nec mà táng. Còn pk mà mặc như thế thì mình cũng vái cả nón@@

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    252 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.
    oh cảm ơn Gạch Bay góp ý nhé. hì
    Theo mình nghĩ thi
    ANB + Nec để train
    isis pk anb để pk.
    nhưng mà suy nghĩ này cũng nhờ ban Gạch Bay mới ra thôi hi hi

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    97 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.
    theo mình nên ISIS pk ANB khi mà ISIS của bạn +9, còn từ 11 trở lên nên dùng pk dd hp ngon hơn

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    147 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.
    Theo mình nên mặc isis pk tay thần ma khi pk. Đây là sở thích của mình, bạn hãy tự tìm hiểu nhé. Đảm bảo good hơn pk anb nhiều đó.

Thuộc cung
    Kim Ngưu (20/4 – 20/5)
    Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    138 bài viết
    Game đang chơi
    Tất Cả
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.
    theo mình nên mặc anu Pk LG DD hp thì tốt hơn dc thì kiếm 2 món LG dd hp sd5 hehehe

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    2,529 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 5 lần.
    Trích dẫn nội dung Thông tin dưới đây được viết bởi o989854129 Xem bài viết
    oh cảm ơn Gạch Bay góp ý nhé. hì
    Theo mình nghĩ thi
    ANB + Nec để train
    isis pk anb để pk.
    nhưng mà suy nghĩ này cũng nhờ ban Gạch Bay mới ra thôi hi hi
    Thực ra là thế này, về ANB thì có nhiều pk lắm VD: PK TM SD5, LG DD HP(mình khuyên là nên sd DD HP chứ không phải là ref HP,dùng RF HP là rất phí mà không hiệu quả), Heras,, nec,...
    về PK có 2 lựa chọn TM SD5(đồ thường có L, bạn sẽ có def cao, luck, tính năng 380) nhưng nó không hiệu quả bằng pk LG Luck DD HP. Và LG nhìn cũng fashion hơn.
    vũ khí sd GTM+13~15 max(Nếu có ex rate thì )
    về train cũng có 2 lựa chọn tốt nhất là heras và nec(2 cái này def vô cùng thấp). Cùng kích hoạt sát thương 10% nhưng cái heras mất tới 3 món đặc biệt là khiên trong khi nec cần 2 món quần chân là kích được nên nó sẽ có lợi thế cầm thêm khiên(cái này đặc biệt cần cho dw).

Về isis cũng có 1 số lựa chọn. Isis đi train không có đam Luck và rate nhiều như ANB đựơc nên chúng ta cần sd hỗ trợ từ GQV, pen rate và pk ANB. Đam dup vô cùng nhiều, đam mnl khi train cũng ra kha khá(đam xanh dương). Nếu dup+mnl+rate ra cùng 1 lúc thì đảm bảo đam to hơn ANB rất nhiều^^! Dam mnl cũng có giới hạn từ dam min đến max chứ không phải 1 đam cố định
    PK thứ 2 là LG hoặc tay TM SD5 nhưng nó mất đi lợi thế khi train so với pk ANB. Nhưng khi pk lại được lợi thêm 1 cái ring(DD HP nữa thì quá good). Thêm op từ tay và SD5(mặc dù không hiệu quả lắm )
    Về pvp: Isis+pk ANB chủ yếu lợi dụng dup đam cực nhiều vì đam DW không lớn lắm nên dup là giải pháp tối ưu để kết thúc trận đấu sớm(tránh để kéo dài thời gian không có lợi tý nào ). Tại sao mình nói cầm GQV. Vì khi cầm GQV+KBD thì bạn vừa có lợi thế pk vừa có lợi thế train. GQV có 10% chí mạng, 12%rate, TC 45(nếu tính điểm đủ để phá giáp thì có dup đam~20% từ isis+pk ANB chắc chắn đam rất.... ). Ngoài ra GQV+KBD đủ 6 loại ngọc sẽ kích hoạt 2 bonus sock đặc biệt nữa, cái này thế nào thì mọi người tự tham khảo nhé. Ngoài ra nên up 1 viên đam max cho GQV+mana/8 sẽ rất tốt cho afk và pk............

Tóm lại nên sd Isis+pk ANB cho 2 mục đích train+pk. Hơn nữa, giá isis cũng mềm hơn ANB rất nhiều. Về Vk thì càng khủng càng tốt. Nên nhớ 1 điều sống còn là đam DW mạnh hay không nằm ở % phép của gậy. Tối thiểu phải 100%+ nhé^^!. Giờ thì đi sắm sét đi.

Bonus: Isis+pk ANB sẽ thực sự rất mạnh nếu có GQV và KBD vip^^!

9. Có 2 người cảm ơn bài viết của Cuc Gach Bay

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    2,529 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 5 lần.
    Trích dẫn nội dung Thông tin dưới đây được viết bởi (+*.>Mini0nlin3<.*+) Xem bài viết
    theo mình nên mặc anu Pk LG DD hp thì tốt hơn dc thì kiếm 2 món LG dd hp sd5 hehehe
    Có đồ thế này thì build điểm vào hp nhiều hơn chút sẽ rất có lợi thế. Sv HN build DW theo kiêu này dễ hơn sv Jerin nhiều. Hehe thêm DD HP từ ring và KBD nữa thì @@( Nhưng mà không dễ )

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    47 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.
    Trích dẫn nội dung Thông tin dưới đây được viết bởi Cục Gạch Bay Xem bài viết
    Thực ra là thế này, về ANB thì có nhiều pk lắm VD: PK TM SD5, LG DD HP(mình khuyên là nên sd DD HP chứ không phải là ref HP,dùng RF HP là rất phí mà không hiệu quả), Heras,, nec,...
    về PK có 2 lựa chọn TM SD5(đồ thường có L, bạn sẽ có def cao, luck, tính năng 380) nhưng nó không hiệu quả bằng pk LG Luck DD HP. Và LG nhìn cũng fashion hơn.
    vũ khí sd GTM+13~15 max(Nếu có ex rate thì )
    về train cũng có 2 lựa chọn tốt nhất là heras và nec(2 cái này def vô cùng thấp). Cùng kích hoạt sát thương 10% nhưng cái heras mất tới 3 món đặc biệt là khiên trong khi nec cần 2 món quần chân là kích được nên nó sẽ có lợi thế cầm thêm khiên(cái này đặc biệt cần cho dw).

Về isis cũng có 1 số lựa chọn. Isis đi train không có đam Luck và rate nhiều như ANB đựơc nên chúng ta cần sd hỗ trợ từ GQV, pen rate và pk ANB. Đam dup vô cùng nhiều, đam mnl khi train cũng ra kha khá(đam xanh dương). Nếu dup+mnl+rate ra cùng 1 lúc thì đảm bảo đam to hơn ANB rất nhiều^^! Dam mnl cũng có giới hạn từ dam min đến max chứ không phải 1 đam cố định
    PK thứ 2 là LG hoặc tay TM SD5 nhưng nó mất đi lợi thế khi train so với pk ANB. Nhưng khi pk lại được lợi thêm 1 cái ring(DD HP nữa thì quá good). Thêm op từ tay và SD5(mặc dù không hiệu quả lắm )
    Về pvp: Isis+pk ANB chủ yếu lợi dụng dup đam cực nhiều vì đam DW không lớn lắm nên dup là giải pháp tối ưu để kết thúc trận đấu sớm(tránh để kéo dài thời gian không có lợi tý nào ). Tại sao mình nói cầm GQV. Vì khi cầm GQV+KBD thì bạn vừa có lợi thế pk vừa có lợi thế train. GQV có 10% chí mạng, 12%rate, TC 45(nếu tính điểm đủ để phá giáp thì có dup đam~20% từ isis+pk ANB chắc chắn đam rất.... ). Ngoài ra GQV+KBD đủ 6 loại ngọc sẽ kích hoạt 2 bonus sock đặc biệt nữa, cái này thế nào thì mọi người tự tham khảo nhé. Ngoài ra nên up 1 viên đam max cho GQV+mana/8 sẽ rất tốt cho afk và pk............

Tóm lại nên sd Isis+pk ANB cho 2 mục đích train+pk. Hơn nữa, giá isis cũng mềm hơn ANB rất nhiều. Về Vk thì càng khủng càng tốt. Nên nhớ 1 điều sống còn là đam DW mạnh hay không nằm ở % phép của gậy. Tối thiểu phải 100%+ nhé^^!. Giờ thì đi sắm sét đi.

Bonus: Isis+pk ANB sẽ thực sự rất mạnh nếu có GQV iKBD vip^^!
    Chỉ góp ý 1 chỗ: KBD chỉ ép đc 5 sock, và duy nhất 1 viên đất thì lấy đâu ra đủ nguyên tố để có bonus mnl.

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    252 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.
    thật là không biết nói gì hơn ngoài chân thành cảm ơn bạn Gach Bay nhé

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    97 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.
    Trích dẫn nội dung Thông tin dưới đây được viết bởi 19740760 Xem bài viết
    Chỉ góp ý 1 chỗ: KBD chỉ ép đc 5 sock, và duy nhất 1 viên đất thì lấy đâu ra đủ nguyên tố để có bonus mnl.
    chỉ cần trên người bạn đủ 6 loại ngọc là được, không cần phải 1 món đâu (1 món thì kiếm đâu ra 6 sock mà khảm đủ 6 loại ngọc), theo mình không nhầm thì được 1 dòng 3ho% double dame, còn dòng còn lại mình không nhớ lắm

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    341 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.
    Sv HN thì chả khác với sv reset rồi, dmg to, mặc heras lấy 10% dam tốt hơn là 10% rate, vì rate của anubis cũng khá nhiều rồi.
    Còn PK thì khuyến khích cứ GTM với pk TM 5SD mà chơi. Tầm này mà chơi GQV thì đánh đến đời nào mới phá dc mns của người ta, đợi ra dc cái mnl thì đã nằm rồi

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    2,529 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 5 lần.
    Hình như chủ thớt nói ở sv non-rs(Jerin) . Bên HN thì GTM rồi nhưng không thích pk TM SD5 xấu như ma. Mặc LG DD HP+13 vẫn có SD5 mà, với lại nhìn đẹp hơn chứ tự nhiên bên trên đang bé cái quần với cái chân to đùng, kinh lên được

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    47 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.
    Trích dẫn nội dung Thông tin dưới đây được viết bởi Tử Thần Bất Khốc Xem bài viết
    chỉ cần trên người bạn đủ 6 loại ngọc là được, không cần phải 1 món đâu (1 món thì kiếm đâu ra 6 sock mà khảm đủ 6 loại ngọc), theo mình không nhầm thì được 1 dòng 3ho% double dame, còn dòng còn lại mình không nhớ lắm
    9 xác. Chỉ có thể có 3% dupe dmg chứ muốn có mnl cần 3 nước 3 gió 2 đất trên giáp trụ.
    Theo mình thấy thì set đồ lý tưởng của bác Gạch là Isis pk Anu all +15 luck 10 thể lực/năng lượng, W3 +15 mnl luck, gậy QV, khiên BD +15 luck 5 sock ép full ngọc ngon +chuẩn cấp 3, pk là bộ pen +ring event.
    Liệu có ai đã có đc set này , 10% mnl, 23% dupe dmg, cái rate với luck 9 xác thì ko biết vì mọi ng còn đang tranh cãi công thức cộng dồn của nó.

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    28 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.
    bán isis +11 op 12 3 món 10TL ở sv jerin ai mua sms 0904588188 no call ^^

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    2,529 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 5 lần.
    Trích dẫn nội dung Thông tin dưới đây được viết bởi 19740760 Xem bài viết
    9 xác. Chỉ có thể có 3% dupe dmg chứ muốn có mnl cần 3 nước 3 gió 2 đất trên giáp trụ.
    Theo mình thấy thì set đồ lý tưởng của bác Gạch là Isis pk Anu all +15 luck 10 thể lực/năng lượng, W3 +15 mnl luck, gậy QV, khiên BD +15 luck 5 sock ép full ngọc ngon +chuẩn cấp 3, pk là bộ pen +ring event.
    Liệu có ai đã có đc set này , 10% mnl, 23% dupe dmg, cái rate với luck 9 xác thì ko biết vì mọi ng còn đang tranh cãi công thức cộng dồn của nó.
    Ý mình là thế đấy. Nếu muốn thực sự vô đối thì đồ phải vô đối trước đã. Sv HN mình đã từng ngắm được pen gió+4+4%auto+rate+2%+... ko nhớ với 1 cái ring đất+4+4%auto+DD+HP. Theo mình DW nên sài 2 món even này. Không ngờ sv HN lại có 2 món pen và ring rất chuẩn này. Còn ring băng+4+4%auto+ref+HP+rate thì đầy ra nhưng nó không phục vụ cho DW nên không quan tâm lắm. Nên nhớ 1 điều DW chỉ cần ref của khiên BD. Về ring thì nên chú trọng đến DD HP+ mns tăng hợp lý sẽ khiến DW rất lì đòn. Phần cuối cùng thì dựa vào khả năng sd MBT vượt màn hình và kĩ thuật tele tốt thôi

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    166 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.
    DW mang W1 mặc quần TM cầm gậy TM nhìn cũng đẹp

Thuộc cung
    Kim Ngưu (20/4 – 20/5)
    Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    138 bài viết
    Game đang chơi
    Tất Cả
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.
    các bạn xem giúp mình + point PK khi max TS thế này dc ko nhé
    C1: SM : 300
    NN : 2k1 >> speed dc 240 , MNS : 62% ( ko tính MT)
    TL : xxx ( tầm 700+ ) : máu tầm 2k4+ nếu tính hp4% cua ring và PK + point TL từ anu...
    NL : 2k mặc Anu + PK LG dd hp , Gậy TM , khiên BD, ring dd hp...
    C2 : SM : 300
    NN : 1k8 >> speed dc 210 . MNS : 56% ( ko MT)
    TL : xxx ( tầm 1k) : máu tầm 3k+ nếu tính hp4% cua ring và PK + point TL từ anu...
    NL :2k mặc đồ như trên
    2 cách đó cách nào PK ngon hơn ta

Đã kết giao
    0 bạn.
    Đã đóng góp
    166 bài viết
    Hiện sở hữu
    500 REP
    Đã được cám ơn 0 lần.
    Trích dẫn nội dung Thông tin dưới đây được viết bởi kengkeng Xem bài viết
    DW mang W1 mặc quần TM cầm gậy TM nhìn cũng đẹp
    Quên mất cái khiên bạch dương nữa. Nhìn stai khỏi nghĩ